
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA 
KATI 
Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 
 

TBS KANDA YA 
ZIWA 
Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 

 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 

 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 
Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 

 

TBS KANDA YA 
KUSINI 
Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 
 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

 

  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 
 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 

 
TAARIFA KWA UMMA KUHUSU ATHARI ZINAZOHUSISHWA NA MATUMIZI YA MAFUTA YA 

KUPIKIA 

Dar es Salaam, 16 Januari, 2025 

Shirika la Viwango Tanzania (TBS) lilipokea taarifa kuhusiana na uwepo wa madhara ya kiafya 

yanayohusishwa na matumizi ya mafuta ya kupikia.  Taarifa hiyo ilibainisha kuwa baadhi ya 

wananchi kutoka mtaa wa Dovya kata ya Makangarawe wamepata athari za kiafya zikiwemo 

kuumwa tumbo, kuharisha, kuvimba uso, macho kuwasha na kuwa mekundu, kutokwa vipele na 

ngozi kubabuka baada ya kutumia chakula kilichoandaliwa kwa kutumia mafuta hayo. 

TBS imefanya ukaguzi ambapo shehena ya madumu ya mafuta yaliyokutwa kwa msambazaji wa 

bidhaa husika iliondolewa mara moja na sampuli kuchukuliwa kwa ajili ya uchunguzi wa kina wa 

kimaabara kwa kushirikiana na mamlaka nyingine.  

TBS inapenda kuujulisha umma kuwa taarifa kamili kuhusiana na ubora na usalama wa bidhaa 

hiyo itatolewa pindi taratibu zote za uchunguzi na ufuatiliaji zitakapokamilika. 

Kwa taarifa zaidi wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba 0800110827. 

Imetolewa na; 

 

Deborah C. Haule 

Kaimu Meneja wa Uhusiano na Masoko 
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